![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/375980396_747588370713025_129629643433961844_n-1024x691.jpg)
เมื่อวันที่ 12 กันยายน 2566 นักศึกษาคณะรัฐศาสตร์ ม.อ.ปัตตานี มีโอกาสได้จัดการเรียนรู้แบบ Work Intergrated Learning ในรูปแบบ Experiential Learning ร่วมกับ Authentic Learning ที่ให้นักศึกษาได้สัมผัสประสบการณ์จากสถานที่ทำงานจริงและได้รับการถ่ายทอดจากผู้ที่ทำงานด้านนั้นจริงๆ เพื่อให้มีประสบการณ์และความรู้ใหม่ๆที่สามารถนำมาปรับใช้ควบคู่กับการเรียนรูปแบบอื่นๆ และนำมาประยุกต์ใช้เพื่อให้เห็นภาพการทำงานในอนาคต
ในขั้นนี้ได้รับเกียรติและการต้อนรับอย่างอบอุ่นจากพรรคประชาชาติ ณ ที่ทำการพรรค รัฐสภา เปิดโอกาส เปิดพื้นที่ให้นักศึกษารับฟังคำชี้แนะ และถ่ายทอดประสบการณ์ในการทำงาน รวมถึงความรู้นอกตำรา พร้อมทั้งพาเข้าชมบางส่วนที่เป็นสถานที่ทำงานจริงของประธานรัฐสภาและได้เห็นบรรยากาศการเตรียมงาน การประสานงาน และการสนับสนุนข้อมูลของทีมส.ส. และทีมงาน รวมถึงการพาชมทัศนียภาพริมแม่น้ำเจ้าพระยาจากชั้น 9 รัฐสภา
รูปภาพจากเพจ : Dr.Wa : The Future Maker
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/375980454_747589800712882_3613921328452588247_n-1024x768.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/377268914_747589600712902_7667269512117584547_n-1024x691.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/377752177_747589630712899_5425046347758023391_n-1024x691.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/377789117_747589617379567_5510150593016763466_n-1024x691.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/377954214_747589830712879_2261531957507356680_n-1024x691.jpg)