![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/355472292_759915112801382_4564949952637279128_n-1024x768.jpg)
ด้วยวันที่ 21 มิถุนายน 2566 ณ วิทยาเขตหาดใหญ่ คณบดีคณะรัฐศาสตร์ ท่าน ผศ.ดร.สุรวุฒน์ ช่อไม้ทอง ร่วมขับเคลื่อน MOU ตามแนวทางสหกิจศึกษา : รวมพลังภาคีหุ้นส่วนทางสังคม โดยมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ร่วมกับ กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ โดยในงานดังกล่าวนี้ ได้มีการลงนามในบันทึกความเข้าใจของทั้งสองฝ่าย เพื่อความร่วมมือกันในอนาคต
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/355086070_759915219468038_1923427510318556147_n-1024x768.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/355480125_759915166134710_8263725388892362614_n-1024x768.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/355650345_759915122801381_3511987041720303176_n-1024x768.jpg)