![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/353770652_754737666652460_7179430923960418840_n-1024x768.jpg)
นักศึกษาจากคณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ จำนวน 14 คน เข้าร่วมโครงการรับนักศึกษาจากจังหวัดชายแดนภาคใต้ฝึกอบรมและฝึกปฏิบัติงานที่กระทรวงการต่างประเทศ ประจำปี 2566 รุ่นที่ 17 ระหว่างวันที่ 27 พฤษภาคม -10 มิถุนายน 2566 ซึ่งจัดโดยสถาบันการต่างประเทศเทวะวงศ์วโรปการ กระทรวงการต่างประเทศ
โครงการนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษามีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการพัฒนาประเทศไทยในมิติต่าง ๆ มีโอกาสศึกษาดูงานภารกิจของกระทรวงการต่างประเทศ การเข้าเยี่ยมคารวะบุคคลสำคัญ กิจกรรมค่ายภาษาอังกฤษ ตลอดจนการศึกษาดูงานในต่างจังหวัด
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/351467412_754738546652372_183993536631047634_n-1024x768.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/353053351_754738573319036_8071771345001996491_n-1024x683.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/353397554_754738536652373_875690122591766041_n-576x1024.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/353662713_754738579985702_8864169214440398797_n-1024x768.jpg)
![](https://www.polsci.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/353794744_754738559985704_32253331921395301_n-1024x768.jpg)